ELNINO
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
ELNINO

Dancers

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cảm giác.......!!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
♥...Sumj...yo...♥
♥...Sumj...yo...♥

Cảm giác.......!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitimeTue Apr 20, 2010 10:11 pm

Có những lúc giận một người nào đó và cũng có những trường hợp không phải là giận đơn thuần mà là "căm thù" kẻ đó. Lẽ dĩ nhiên theo phản ứng bình thường mình sẽ quay sang trả cho họ những cái mà họ đã làm với mình. Thế mà qua vài ngày lại quên mất cái xúc cảm đó. Xem như mình cũng thuộc dạng nóng giận tức thời. Mình tự xem đó là một cái ưu của mình.

Nghĩ theo lẽ thường, con người sống bao nhiêu năm dữ vậy. Cao lắm là 80-90 năm là cùng. Vậy cớ gì mà phải cứ đối xử với nhau tệ bạc chỉ vì một vài chuyện cỏn con. Nói ra mình chỉ là một người bình thường. Bình thường nhất trong những người bình thường. Gia cảnh cũng bình thường, ngoại hình bình thường, học lực bình thường và năng lực cũng bình thường nốt. Nhưng tự nghĩ bình thường nhưng như thế đã hạnh phúc hơn khối người khác. Như thế tự xem sự bình thường của mình là hạnh phúc.

Có một đống tiền, một đống vàng thì người sống cũng chả mua được tình bạn, tình thân. Huống chi chết cũng chả mang theo được gì.

Tự thấy mình chả có bằng ai nhưng cũng khối người chẳng ai bằng mình. Càng ngày mình càng muốn cá tính hóa con người mình hơn. Mình muốn sự rõ ràng trong mọi việc và nhất là cái sống thanh thản, sống nhẹ lòng không phải suốt ngày bị một điều hối hận gì đó bám víu. Mình có nhiều suy nghĩ, đôi khi tưởng chừng già đi thêm mấy chục tuổi. Nhưng mình hiểu và biết giới hạn của mọi việc, trừ những việc mình không thể khoanh tay đứng nhìn hoặc ngoài tầm kiểm soát. Mình không muốn có một cuộc sống vô nghĩa và đầy tranh chấp như những gì mà mình thấy. Bạn mình thường nói - "đôi khi sau này cuộc sống đưa đẩy mày cũng sẽ như vậy thôi" . Thật sự mình không tin điều đó, không lẽ ý nghĩa một cuộc sống chỉ bao hàm ở chỗ "sống, tiền, trục lợi" thôi à. Không bao giờ tin những điều đó & sẽ không bao giờ mình trở thành những kẻ như vậy. Mình tin sẽ không bao giờ ...
:bball: :D :P ❤ 👅
Lonely
SUPER MEM
SUPER MEM
Lonely

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 10:18 am

hay wa' SP cho chau' kakaka
tommyboy
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
tommyboy

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitimeSun Apr 25, 2010 9:31 am

hay
Lonely
SUPER MEM
SUPER MEM
Lonely

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitimeSun Apr 25, 2010 11:21 am

cha^p' nha^n
chu
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
chu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitimeSat May 01, 2010 8:11 pm

luột sp cho 1 phiếu chúc đk
http://ke0yubj.chuchu@yahoo.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm giác.......!!!!   Cảm giác.......!!!! Icon_minitime

Cảm giác.......!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang